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TAARIFA KWA UMMA
MAWAZIRI WA SHERIA WA UMOJA WA AFRIKA WARIDHIA ITIFAKI MBILI ZA
KIUCHUMI

Durban, Afrika Kusini - 10 Februari, 2024

Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Balozi Dkt. Pindi Hazara Chana (MB) amesema itifaki
mbili za Biashara Mtandao na Wanawake na Vijana katika Biashara zimeridhiwa na
Mawaziri wa Sheria wa nchi wanachama wa Umoja wa Afrika na sasa itifaki hizo
zinatarajiwa kuwasilishwa katika mkutano wa Wakuu wa Nchi na Serikali baadae mwezi huu
kwa ajili ya kupitiwa na kuridhiwa ili zianze kutumika rasmi.

Waziri Pindi Chana ambaye ni Mwenyekiti wa Kamati ya Mawaziri wa Sheria ya Umoja wa
Afrika ameyasema hayo leo tarehe 10 Februari, 2024 wakati akifungua Mkutano maalum wa
Tisa wa Kamati ya Watalaam na Mawaziri wa sheria na Haki ya Umoja wa Afrika, 2024
Jijini Durban, Afrika Kusini.

Wazirt Chana amesema tareche 22 Januari, 2024 alipokea nakala ya barua kutoka kwa
Mwenyekiti wa Kamati Maalum ya Mawaziri ya Viwanda na Biashara ikimfahamisha kuwa
Mkutano wa 12 wa Kamati Maalum ya Mawaziri wa Biashara na Uchumi ya Umoja wa
Afrika imeridhia itifaki mbili ambazo ni Itifaki ya Biashara ya Mtandao na Itifaki ya
Wanawake na Vijana katika Biashara na wakaomba Kamati ya Mawaziri wa Sheria kuzipitia
na kuziwasilisha katika mkutano mkuu.

Kutokana na umuhimu wa itifaki hizi hasa katika kukuza uchumi wa Bara la Afrika, Waziri
Chana aliandika barua kwenda kwa Ofisi ya Sheria ya Umoja wa Afrika ili kuwasilisha ombi
la Tanzania kuitisha mkutano maalum wa Tisa unaoendelea hivi sasa ambapo zaidi ya nchi
40 ziliridhia na hivyo kuwezesha mkutano huo kufanyika.

Aidha, Mwenyekiti Pindi Chana ameishukuru Serikali ya Afrika Kusini na kipekee Rais Cyril
Ramaphosa kwa kuridhia Mkutano huu kufanyika katika jiji la Durban Afrika Kusini na
akatumia nafasi hiyo kuwaalika wajumbe hao katika Mkutano wa Mawaziri wa Sheria wa
Nchi Wanachama wa Jumuiya ya Madola unaotarajiwa kufanyika Unguja Zanzibar tarehe 04
— 08 Machi, 2024,
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